Welcome you to CĐ07KT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome you to CĐ07KT

Chào mừng đến với CĐ07KT

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Chuẩn mực kế toán
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeSat Jan 02, 2010 7:49 am by Xuân Sáng

» CON GÁI ƠI Vì SAO
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeSun Nov 30, 2008 10:58 pm by Xuân Sáng

» Het noi noi
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeWed Nov 05, 2008 11:28 pm by Xuân Sáng

» 1 cách nhớ biển số xe 64 tỉnh [có 1 không 2]
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeWed Nov 05, 2008 11:24 pm by Xuân Sáng

» Cach nhan biet DTDD
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeWed Nov 05, 2008 11:14 pm by Xuân Sáng

» Hình mới chôm
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeWed Nov 05, 2008 9:01 am by Xuân Sáng

» 5 cách để sửa thẻ nhớ bị lỗi corrupted
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeTue Nov 04, 2008 7:19 am by Xuân Sáng

» Cách ktra emei ĐTDĐ
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeTue Nov 04, 2008 7:18 am by Xuân Sáng

» Khái niêm cơ bản về điện thoại di động, khách hàng cần biết !
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeTue Nov 04, 2008 7:09 am by Xuân Sáng

» Bố nứơng con lên ăn thịt.Hành động ko = cầm thú
Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeTue Oct 28, 2008 10:47 am by Xuân Sáng

Thống Kê
Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 9 người, vào ngày Thu Sep 01, 2022 10:31 am
Tin tức
Liên kết
Xem giá vàng

Xem giá ngoại tệ

Xem thời tiết

Chứng khoán

Tình hình thế giới

Xem bản đồ

Kiểm tra IQ của bạn

Quét virus trực tuyến

Danh bạ điện thoại

Đọc truyện

Kho avanta đẹp

Thương yêu ko chỉ 1 ngày Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

Xuân Sáng

Xuân Sáng
Admin
Admin
Age : 35 Registration date : 09/09/2008 Tổng số bài gửi : 220 Đến từ :

Cám ơn bạn!tôi được cộng 1 điểm
Bài gửiTiêu đề: Thương yêu ko chỉ 1 ngày Thương yêu ko chỉ 1 ngày I_icon_minitimeThu Sep 18, 2008 5:39 am
"Cảm ơn cuộc đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương!"

Tôi đã lớn lên bằng dòng sữa ngọt ngào của Mẹ, bằng tình yêu thương của Cha, bằng những bài học trong đời mà cuộc sống dành cho tôi, bắt tôi phải trải qua nó. Tôi đã sống xa nhà bao nhiêu thời gian rồi nhỉ? Ừ, không nhiều như bao con người, bao cuộc đời vất vả khác phải trải qua nhưng cũng đủ để
Minh họa: Blog Chipnholangthang

cho tôi hiểu thế nào là Gia Đình và Gia Đình trong tôi như thế nào.
Minh họa: Blog Chipnholangthang

Chẳng lạ lẫm gì, chẳng khác xa gì so với tất cả mọi người trên trái đất này. Với tôi:

“Gia Đình” : là nơi tôi được sinh ra và cho tôi lớn lên.

“Gia Đình” : là nơi cho tôi một cuộc sống mới.

”Gia Đình” : là nơi tôi gọi điện về mỗi chiều thứ 7, mong ngóng ngày trở về sum họp bên người

thân, bế cô cháu gái đi chơi khắp làng và nghe tiếng bi bô tập nói.

”Gia Đình” : là nơi cho tôi chia sẻ buồn, vui và hướng lòng mình về sau mỗi vấp ngã của cuộc đời

”Gia Đình” , “Gia Đình”, “Gia Đình” là như thế đó !

Thật đơn giản phải không các bạn ? Nhưng cũng không dễ dàng gì để tạo nên “Gia Đình” đó. Bạn không thể là tôi, tôi không thể là bạn nhưng trong mỗi chúng ta đều có một điểm chung là có một nơi để sinh ra để hướng về, để phấn đấu và để về lại với chính con người thật của mình.

Bạn đang làm gì vào lúc này ? Có khi nào bất chợt bạn nhớ về gia đình mình chưa? Về những người thân yêu nhất của mình chưa?

Cuộc sống sinh ra ta, tạo cho ta khả năng làm việc để tồn tại và phát triển, để khẳng định mình là một “Con Người”. Và khi đã là một con người thì phải có “Gia Đình”, phải có người thân yêu, có bạn bè. Cuộc sống hối hả tấp nập trong thời mở cửa ngày nay không cho phép chúng ta có nhiều thời gian nghỉ ngơi, không có nhiều thời gian để làm những việc vô bổ cho bản thân và không có ích cho xã hội. Chính áp lực của cuộc sống đó đã tạo nên những con người xuất sắc, những con người hết sức thành đạt và có thật nhiều mối quan hệ trong xã hội. Nhưng khi họ quay lại với chính mình thì lại thấy mình chẳng là gì cả nếu như không có một Gia đình để tìm về, để sẻ chia cả những thành công và thất bại, những cay đắng và ngọt bùi.

Đến ngày hôm nay là sinh nhật thứ bao nhiêu của bạn rồi? Tôi tin rằng trong mỗi lần sinh nhật đó bạn đều được Cha, Mẹ, Anh, Chị gọi điện và tặng cho bạn những lời chúc tốt đẹp nhất. Còn bạn đã khi nào nhớ đến ngày Sinh nhật của Cha, Mẹ, của Anh, Chị mình chưa? Chắc hẳn rằng không ít trong số mỗi chúng ta ở đây chưa làm được điều đó phải không?

Còn ngày 08/03 và ngày 20/10 thì sao? Có khó khăn khi bỏ ra một vài phút để quan tâm tới Bà, tới Mẹ và tới Chị của mình? Chắc không khó? Nhưng trong số chúng ta
Giao diện Blog Chipnholangthang

không nhiều người làm được điều đó?
Giao diện Blog Chipnholangthang

Mỗi chúng ta đều có những hoàn cảnh và điều kiện riêng, đôi khi chúng ta đổ lỗi sự vô tâm của mình lên đầu “hoàn cảnh”. Có thể ngay lúc này đây, với bạn điều đó không có gì quan trọng. Nhưng chỉ xin các bạn nhớ giùm một điều : Một ngày nào đó các bạn cũng trở thành Cha, Mẹ… Khi đó các bạn sẽ nghĩ sao? Và cảm nhận như thế nào?

Niềm vui lớn nhất của con người là được sự quan tâm chia sẻ của Gia đình, người thân, bạn bè. Một cuộc điện thoại, một bó hoa hay một lời động viên tinh thần, nhiều hơn nữa là một bữa cơm thân mật trong gia đình do chính tay bạn chế biến vào ngày cuối tuần, vào ngày lễ, vào ngày của Bà, Mẹ. Tất cả những điều đó không chiếm của bạn quá nhiều thời gian và tiền bạc. Nhưng nó mang lại giá trị về tình cảm và cả sức sống cho người thân yêu của bạn.

Vậy "Gia Đình" là gì? Tôi nghĩ mỗi chúng ta đều có được câu trả lời cho riêng mình.
Dù bạn ở bất kỳ nơi đâu và đang làm gì, mỗi ngày hãy dành chút thời gian để quan tâm đến những người thân của mình, để trái tim bạn luôn ngập tràn hạnh phúc.

Nhân ngày 08/03 này xin được gửi lời chúc tới các Bà, Mẹ và các Chị của tôi những lời chúc thương yêu nhất. Gửi tới các Cô các Bạn và các Em một mùa xuân ngập tràn hạnh phúc! Xin được gửi lời quan tâm chân thành nhất tới một nửa của thế giới này - một nửa để tạo nên hạnh phúc cho cuộc đời! Với lời cảm ơn chân
Hình ảnh đại diện của Chipnholangthang

thành nhất !
Thương yêu ko chỉ 1 ngày Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang